ตั้งแต่พระเอก ณเดชน์ คูกิมิยะ เข้ามาในวงการบันเทิง จวบจนถึงปัจจุบันเป็นคนที่ใช้ชีวิตบ้านๆ ติดดินเรียบง่ายสุดๆ โดยเฉพาะเวลาอยู่ในกรุงเทพไปไหนทำอะไรก็แทบไม่จับรถส่วนตัว ใช้ขนส่งสาธารณะตลอด ไม่ว่าจะเป็นพี่วินมอเตอร์ไซค์ หรือจะเป็นรถไฟฟ้า ซึ่งเจ้าตัวให้เหตุผลว่า อยู่กรุงเทพฯ ใช้วินมอเตอร์ไซค์สะดวกที่สุด ราคาก็ดี รถไม่ติดด้วย เขาซอกแซกได้ตลอด ใช้บริการบ่อยมากๆ พอกับ รถไฟฟ้า BTS , MRT จนตอนนี้กลายเป็นอีกหนึ่งขวัญใจของพี่วินไปแล้ว ทุกทุกวัแถมบางครั้งก็มีให้ทิปเพิ่มด้วย วันนี้เราก็เลยได้รวบรวมภาพความชิลๆ เรียบง่ายสไตล์ ณเดชน์ คูกิมิยะ มาฝากกันค่ะ
“ครอบครัวเป็นสิ่งสำคัญมากในการปลูกฝังจิตใต้สำนึกและจิตวิญญาณของเด็ก เมื่ออยู่ในช่วงวัยของการเป็นนักแสดงและอยู่ร่วมกับผู้คนในสังคม ผมพัฒนาการดูแลเอาใจใส่ของตัวผมให้กลายเป็นการมีกาลเทศะ ดูแลเอาใจใส่คนรอบข้าง การรักษาน้ำใจ ความอ่อนน้อมถ่อมตน ผมว่าครอบครัวคือเครื่องมือสำคัญที่สามารถบ่มฟักคนคนหนึ่งได้”