มาออกงานอีเวนต์กันทั้งครอบครัวเป็นครั้งแรก น่ารักสุดๆ สำหรับครอบครัวของพระเอกหนุ่ม เวียร์ ศุกลวัฒน์ กับ วิกกี้ พีมนต์ญา ที่ครั้งนี้พ่อเวียร์ได้อุ้มลูกสาว น้องวิริน มาร่วมงานแถลงข่าวเปิดตัวไลน์อัปคอนเทนต์ใหม่จาก Netflix ปี 2024 ณ Sphere Hall ชั้น 5 Emsphere ด้วยกันเป็นครั้งแรก ซึ่ง น้องวิริน ก็ทำหน้าที่ได้เป็นอย่างดี ยิ้มน่ารักแจกความสดใสให้กับพี่ๆ น่าเอ็นดูสุดๆ งานนี้ทำเอาคนเป็นพ่อยิ้มไม่หุบ รู้สึกโล่งใจที่ลูกสาวไม่งอแงเลย ออกงานวันนี้สอบผ่านมาก? “ได้มั้ย (ทำท่าโล่งอก) อย่างที่ทุกคนรู้ว่าเวียร์กับคุณวิกกี้พาลูกเดินทางตั้งแต่เด็ก เขาได้เจอคนได้เจอสังคมได้เจอข้างนอกที่ไม่ใช่อยู่แต่ในบ้านอย่างเดียว แต่ว่าเขาก็มีกำแพงนะ ไม่ใช่ว่าเข้าหาทุกๆ คน แต่เขาแค่ไม่กลัว จะไปอุ้มจริงๆ ถ้าไม่ถูกจริตเขาไม่ไป เขาร้องไห้เลย” วันนี้ดูน้องถูกจริตมากยิ้มเก่ง? “เขาแฮปปี้ แต่พอถ้าเข้าไปใกล้จริงๆ เขาอาจจะหันหน้ามองพ่อทีแม่ที แต่ถ้าอยู่ไกลๆ หน่อยก็เล่นได้สนุกสนาน เขาเป็นคนอารมณ์ดี”