กลับมาโสดอีกครั้งสำหรับ “กระต่าย พรรณนิภา” หลังหย่ากับอดีตสามี “ครูไพบูลย์” จบกันด้วยดี ตกลงสัญญาต่างๆลงตัว และต่างคนต่างแยกย้าย ทำหน้าที่ตัวเอง ทำงานเพื่อครอบครัวตัวเองและลูกกันต่อไป
ก่อนหน้านี้ จากที่ทราบกันว่าหลังจากที่สาวกระต่ายหย่ากับครูไพบูลย์ เธอได้ไปเซ็นสัญญากับค่ายใหม่อย่าง สังกัดภูไทเรคคอร์ด
โดยล่าสุด เฟซบุ๊ก จินนี่ ภูไท เผยข้อความคิวงานของสาวกระต่าย บอกว่า “ขอบคุณคิวงานที่ติดต่อเข้ามา ตอนนี้ กระต่าย พรรณนิภา ช่วง กุมภาพันธ์ – มีนา เต็มแล้วครับ มีคิวอีกทีเมษาเลย ลอยกระทง และตุลา ก็เกือบเต็มแล้ว สู้ตั้วนาง ลูกยังกินนมอยู่”
ท่ามกลางคนบันเทิงและแฟนคลับอึ้งกับความปังของเธออย่างมาก พร้อมส่งกำลังใจให้ล้นหลาม